DIỄN ĐÀN LỚP CĐ06A
Đăng ký thành viên, bạn sẽ trở thành người bạn thân thiết của mái nhà CĐ06A!
DIỄN ĐÀN LỚP CĐ06A
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
DIỄN ĐÀN LỚP CĐ06A

Nơi họp mặt của anh em CĐ06A ĐH GTVT TPHCM 2006-2011

Trang ChínhTrang Chính  PortalPortal  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Gallery
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Đăng Nhập
Tên truy cập:
Mật khẩu:
Đăng nhập tự động mỗi khi truy cập: 
:: Quên mật khẩu
Latest topics
» xin đồ án thi công cầu
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty6/6/2015, 09:05 by anhngong

» DATN Đường Ô tô (tham khảo)
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty1/11/2014, 14:11 by xuanthuancd

» Cần file tham khảo cầu T căng sau
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty8/9/2014, 10:40 by hungcd

» ĐỒ ÁN XÂY DỰNG ĐƯỜNG Ô TÔ
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty21/6/2014, 06:48 by phu.qlcda2014

» hHOT HOT HOT...
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty23/10/2013, 13:00 by maimai.hpro07

» BÁO CÁO THỰC TẬP GỬI BÍNH
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty9/8/2013, 20:37 by sang09b

» DACBTCT SUPERT CANG TRUOC
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty31/7/2013, 23:22 by daotruyence

» cần file superT căng trước
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty31/7/2013, 23:15 by daotruyence

» XIN BÀI GIẢNG XÂY DỰNG ĐƯỜNG THẦY LƯU
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty15/5/2013, 09:57 by nguminhti

» bài giảng dất yếu của cô Trà
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty15/5/2013, 09:54 by nguminhti

» thi cong nen duong
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty15/5/2013, 09:52 by nguminhti

» chương 4(bài giảng thầy lưu)
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty15/5/2013, 09:44 by nguminhti

» Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty2/4/2013, 10:22 by tinhdonphuong91

» xin đồ án xây dựng đường oto
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty12/2/2013, 21:31 by phuckienxd

» ĐỒ ÁN THI CÔNG CẦU (THAM KHẢO)
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty11/11/2012, 23:32 by quoctrung12xd01

Top posters
lethanhbinh277 (205)
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Vote_lcapPhần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Voting_barPhần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Vote_rcap 
Thanhhai (171)
Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Vote_lcapPhần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Voting_barPhần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Vote_rcap 
Phạm quang hùng (117)
Tran Xuan Hoa (107)
tranhuuchien (97)
Khoa_dalat (95)
xuanhoi (94)
daohoagtvt (90)
San.Bằng.Tất.cả (89)
hovanlong (86)
Thống kê
Statistics
Diễn Đàn hiện có 2240 thành viên
Chúng ta cùng chào mừng thành viên mới đăng ký: beokaka

Tổng số bài viết đã gửi vào diễn đàn là 2431 in 698 subjects

Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT

Go down 
maimai.hpro07
Lê Long Hồ
thanhchien1988
Thanhhai
lethanhbinh277
9 posters
Tác giảThông điệp
lethanhbinh277
Chủ thầu
Chủ thầu

Số lần được cảm ơn : 11

Bài gửiTiêu đề: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty29/3/2011, 18:07

Hehe công sức mấy hôm nay học VISUAL BASIC FOR CAD đã được đền đáp bằng phần mềm MACRO vẽ đường cong tích lũy đất.

Đầu vào: bảng khối lượng đào đắp.

Đầu ra: đường cong tích lũy đất.

Anh em nào có nhu cầu thì gửi file excel khối lượng đào đắp. Mình sẽ gửi lại anh em đường cong tích lũy hehe

Cái này có thể tiết kiệm thời gian nhiều cho anh em đó hehe bình thường chắc phải mất 1 tiếng đồng hồ (dành cho những ai làm nhanh) thì mới xong. Còn bây giờ chỉ cần 5s là xong rồi Very Happy
Thanhhai
Đội trưởng
Đội trưởng
Thanhhai

Số lần được cảm ơn : 10

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty29/3/2011, 23:44

Post lên anh em học hỏi tý nào??
Surprised Sad Cool
thanhchien1988
Kỹ sư 1 năm kinh nghiệm
Kỹ sư 1 năm kinh nghiệm
thanhchien1988

Số lần được cảm ơn : 0

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty30/3/2011, 00:07

Chào anh em.
Cho Chiến đóng góp thêm 1 cách vẽ dường cong tích lũy đất bằng nova hay phan mềm thiết kế nào khác cung được.
Cách thực hiện:
Nếu sử dụng nova thì mấy bạn vào nhập TD_TN cho tuyến/trắc dọc.
nó có 3 cột: tên cọc, cộng dồn, cao độ tự nhiên( cột khác ko quan tâm)
_ Tên cọc và cộng dồn thì mấy bãn copy từ bảng khối lượng excel dán vào cho nó
_ Khối lượng tích lũy hay từng cột cho đào đắp thì mấy ban copy vào cột cao độ tự nhiên.
_ sau đó lưu dưới đạng file ntd
_ Đi tuyến và xuất ra trắc dọc
--> thì trắc dọc đó chính là đường cong tích lũy dất cần vẽ
"Nhanh tiện lợi ngon bổ rẽ"
Tương tự mình vẽ khối lượng đào, kh đắp sau đó dán 2 cái lai với nhau duoc đường cong đất tai từng cọc ( không tích lũy)
Lê Long Hồ
Kỹ sư 2 năm kinh nghiệm
Kỹ sư 2 năm kinh nghiệm
Lê Long Hồ

Số lần được cảm ơn : 1

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty30/3/2011, 09:31

Quá bổ ích!thank chú Bình và chú Chiến nhiều nhe!
Surprised Surprised Surprised
maimai.hpro07
Kỹ sư 1 năm kinh nghiệm
Kỹ sư 1 năm kinh nghiệm
maimai.hpro07

Số lần được cảm ơn : 2

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty8/4/2011, 23:19

phần mềm của chú bình bí mật vậy? Evil or Very Mad
doncoi889
Sinh viên vừa tốt nghiệp
Sinh viên vừa tốt nghiệp

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty21/4/2011, 16:55

làm sao gửi bài cho bác dc ạ? em đang cần giúp đỡ. bác Bình ơi.
minhabcd
Sinh viên vừa tốt nghiệp
Sinh viên vừa tốt nghiệp

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty24/5/2011, 14:19

Mình sài nova 4.01 for cad r14 . Mình làm như theo cách của bạn Chiến, nhưng có một số vấn đề nảy sinh, sau khi save file dưới dạng *.ntd thì lúc vẽ tuyến,( T--> enter ko hiển thị điểm gốc để vẽ tuyến, do đó không thể vẽ được lệnh TD tiếp theo vì nova báo chưa phát sinh cọc.Mình đã thử vẽ các file *.ntd sắn có trong harmony vẫn chạy được bình thường.Có ai giúp mình xem lỗi ở đâu không.?thanks
daohoagtvt
Kỹ sư 3 năm kinh nghiệm
Kỹ sư 3 năm kinh nghiệm
daohoagtvt

Số lần được cảm ơn : 14

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty25/5/2011, 01:14

ec Nova 3.5 bó tay cho phần này
http://daohoa.nice-forum.net
daohoagtvt
Kỹ sư 3 năm kinh nghiệm
Kỹ sư 3 năm kinh nghiệm
daohoagtvt

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty25/5/2011, 02:08

có bạn nào biết vẽ cho cọc 100m ko, chỉ giúp mình vs
daohoagtvt
Kỹ sư 3 năm kinh nghiệm
Kỹ sư 3 năm kinh nghiệm
daohoagtvt

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty25/5/2011, 10:02

mấy pro chỉ dùm cách vẽ lệnh pline trong Acad từ tọa độ trong Excel cho mình với nhé . thanks!!!!
tinhdonphuong91
Sinh viên vừa tốt nghiệp
Sinh viên vừa tốt nghiệp

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty2/4/2013, 10:22

post len cho anh em dung voi lam gi ma bi mat du vay
nhieu nguoi dung thi se de dang phat hien loi thi co the hoan thien hon ma
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT   Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT Empty

Phần mềm thứ 2 của mình: VẼ ĐƯỜNG CONG TÍCH LŨY ĐẤT
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» NHÓM 10 CÔNG NGHE THI CÔNG VẬT LIÊU(XD ĐƯỜNG)
» Phần mềm đầu tay của mình - Tính toán
» PHẦN MỀM THIẾT KẾ CỐNG...!!!
» Phần mềm tính toán kết cấu áo đường
» cac ban choi y kien" minh chon 15 xe van chuyen trong 1 doan thi cong co la wa cao khong